
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

 

OFISI YA RAIS 
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

 
HALMASHAURI YA MJI IFAKARA 

 
Unapojibu tafadhali taja: 
 

Toleo. Na. 2                                 
 

TAARIFA KWA UMMA 

YAH: TAHADHARI DHIDI YA UGONJWA WA HOMA YA TUMBO 

 

Ifakara, Morogoro          Tarehe 12/12/2024 

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Mji Ifakara Bi. Zahara Michuzi anawatangazia 

Wananchi wote wa Halmashauri ya Mji Ifakara kuwa kumekuwepo na ongezeko la 

Ugonjwa wa Homa ya Tumbo katika Halmashauri ya Mji Ifakara kutokana na  

mabadiliko ya hali ya Hewa katika kipindi hiki cha Mvua. Hivyo basi ili tuweze kujikinga 

Wananchi wote tunatakiwa kufanya mambo yafuatayo;- 

 Kufanya Usafi unaoridhisha na kudhibiti utiririshaji wa majitaka kwenye Maeneo 

yetu ya Makazi, biashara na huduma. 

 Kunywa maji safi na Salama kwa kuyachemsha au kuyatibu kwa kutumia dawa 

maalumu ya kutibu maji,kuchujwa na kutunzwa katika chombo kisafi. 

 Tumia choo bora kujisaidia na kuzingatia usafi wa choo baada ya kukitumia 

ikiwemo kufunika tundu la choo ili kuzuia nzi na mende. 

 Epuka kujisaidia nje ya Choo ikiwemo vichakani. 

 Kuondoa taka zote zilizorundikwa kwenye maeneo ya makazi, biashara, soko 

na huduma. 

 Zingatia njia sahihi za usafi wa chakula ikiwemo kula chakula kikiwa chamoto. 

 Kuosha Matunda na mbogamboga kwa Maji tiririka kabla ya kula 

 Kunawa Mikono kwa maji tiririka na sabuni. 

 Kuepuka kunywa juisi zilizoandaliwa kienyeji mtaani. 

 

Upatapo Tangazo hili, Tafadhali mjulishe na mwingine. 

Imetolewa na: 

 

                                      Kitengo cha Mawasiliano Serikalini 

                                             Halmashauri ya Mji Ifakara 

Ofisi ya Mkurugenzi wa Mji, S.L.P. 433 IFAKARA, Simu 023-2934212, Nukushi 023-2934212, Baruapepe: info@ifakaratc.go.tz, 
Tovuti:http://ifakaratc.go.tz 
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